ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 |
87 |
ทอง |
15 |
1. เด็กชายภูรินทร์ ธรรมวงค์ |
1. นางสาวศรีแพร บัวสุข |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 |
95 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงนงลักษณ์ นิลสนธิ |
1. นางปรียาลักษณ์ จันทร์คำ |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 |
92 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายชาลิสา มังกรแก้ว |
1. นางสาวศรีแพร บัวสุข |
4 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายภัทราวุธ เบื้องบน 2. เด็กหญิงวรินทร กุลบุญ |
1. นางพิริยาภรณ์ ช้างอินทร์ 2. นางปรียาลักษณ์ จันทร์คำ |
5 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ โคลงสี่สุภาพ (๔ บท) ม.4-ม.6 |
91 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นายวรรษชล อินทมาตร 2. นายศิลปชัย ธงภักดิ์ |
1. นางพิริยาภรณ์ ช้างอินทร์ 2. นางสาวศรีแพร บัวสุข |
6 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 |
80.11 |
ทอง |
7 |
1. เด็กหญิงกาญจนา คล้ายนิ่ม 2. เด็กหญิงปุณยนุช ขวัญเจริญศรี |
1. นางพิริยาภรณ์ ช้างอินทร์ 2. นางสาวศรีแพร บัวสุข |
7 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.4-ม.6 |
88 |
ทอง |
6 |
1. นางสาวนิภาพร ธงงาม |
1. นางปรียาลักษณ์ จันทร์คำ |
8 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 |
82 |
ทอง |
7 |
1. เด็กชายชลกร สนิทผล 2. เด็กชายนันทภพ ปานสี 3. เด็กชายมหาดไทย เนื้อทอง |
1. นายชัยณรงค์ สุขอร่าม 2. นางสาวทาริกา ไตยนำ |
9 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.4-ม.6 |
81.25 |
ทอง |
7 |
1. นางสาวนลินทิพย์ โตม่วง 2. นางสาวพราวพิลาศ สุขสายบัว 3. นางสาววิศา ไม้หอม |
1. นายชัยณรงค์ สุขอร่าม 2. นางสาวทาริกา ไตยนำ |
10 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 |
80.5 |
ทอง |
4 |
1. นางสาวกาญจนา กรรขำ 2. นางสาวชาลิสา ธรรมนิชา 3. นางสาวสุดารัตน์ หรดี 4. นางสาวเกสรา ชำนิเขตกิจ 5. นายเกียรติศักดิ์ ชาติเพชร |
1. นางฤทัยรัช ภูผันผิน 2. นายชิตชวินทร์ วัฒนกิจจานนท์ |
11 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 |
93.4 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวทักษพร มิ้มสงค์ |
1. นายสุวรรณ ทองตาม |
12 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 |
81 |
ทอง |
8 |
1. นายพัชรพล ชวนขุนทด 2. นางสาวราชาวดี แย้มกลิ่น |
1. นางสาวนภารัตน์ สีสะอาด |
13 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 |
98 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวธิดารัตน์ ฟักจัตุรัส |
1. พระสุนันท์ กรกิจ |
14 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 |
92 |
ทอง |
5 |
1. นางสาววนัสนันท์ ศรีบรรเทา |
1. นางแสงเดือน วันทอง |
15 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 |
98 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายวัชรพงษ์ อนุภาพ |
1. นางแสงเดือน วันทอง |
16 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 |
94 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงภูริตา นารีรักษ์ 2. เด็กหญิงอติการ ศิริวลา |
1. นางแสงเดือน วันทอง 2. นางสาวสุดารัตน์ บุญเกียน |
17 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.1-ม.3 |
85 |
ทอง |
14 |
1. เด็กหญิงสุพรรษา ยืนยงค์ |
1. นางแสงเดือน วันทอง |
18 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.4-ม.6 |
93 |
ทอง |
4 |
1. นางสาววรัญดา วงษ์ษา |
1. นางแสงเดือน วันทอง |
19 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3 |
96 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงฐิตาพร เพิ่มพูล 2. เด็กหญิงอรปรียา แฝงสูงเนิน 3. เด็กหญิงิฐิตาภา เพิ่มพูล |
1. นางแสงเดือน วันทอง 2. พระสุนันท์ กรกิจ |
20 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันประติมากรรม ม.4-ม.6 |
96 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นายชนพัฒน์ คำเกษ 2. นายณัฐพล รุ่งเรือง 3. นายวีรภัทร คงรักษ์ |
1. นางแสงเดือน วันทอง 2. นายรังสรรค์ ทองห่อ |
21 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 |
83 |
ทอง |
6 |
1. นายศุภวัตร พูลภิรมย์ |
1. นางสาวสุดารัตน์ บุญเกียน |
22 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงมิ่งกมล เนตรเสนีย์ |
1. นางสาวสุดารัตน์ บุญเกียน |
23 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 |
95 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวอาภัสรา โพพินิจ |
1. นางสาวสุดารัตน์ บุญเกียน |
24 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.4-ม.6 |
94 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นายสิรภพ ไกยสวน |
1. นางสาวสุดารัตน์ บุญเกียน |
25 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.4-ม.6 |
88 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นายสิรภพ ไกยสวน |
1. นายณัฎฐเนธ พิสิฐากุล |
26 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงมิ่งกมล เนตรเสนีย์ |
1. นางสาวประพิศ ศรีสมัคร |
27 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 |
94 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวจันทิมา ขลังวิชา |
1. นายณัฎฐเนธ พิสิฐากุล |
28 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
5 |
1. เด็กหญิงมิ่งกมล เนตรเสนีย์ |
1. นายณัฏฐเนธ พิสิฐากุล |
29 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 |
90 |
ทอง |
5 |
1. นางสาวอาภัสรา โพพินิจ |
1. นายณัฏฐเนธ พิสิฐากุล |
30 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.1-ม.3 |
82 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงสุวพัชร นุวรณ์ |
1. นางสาวสุดารัตน์ บุญเกียน |
31 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ม.1-ม.3 |
88 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงเพชรรัตน์ จันสงวน |
1. นางสาวสุดารัตน์ บุญเกียน |
32 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.1-ม.3 |
88 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงสุธารัตน์ บุญขำ |
1. นางสาวสุดารัตน์ บุญเกียน |
33 |
ศิลปะ-นาฏศิลป์ |
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 |
85 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงกัญญารัตน์ เพ็งสวัสดิ์ 2. เด็กหญิงกันติชา เห็มนอก 3. เด็กหญิงชลภัทร โสรัจวงษ์เจริญ 4. เด็กหญิงฐิตาพร เถาเอี่ยม 5. เด็กหญิงธมลวรรณ เอี่ยมพรม 6. เด็กหญิงนาตาชา ฮิลล์ 7. เด็กหญิงปภาวรินทร์ สองเมือง 8. เด็กหญิงปุณยาพร พึ่งสำราญ 9. เด็กหญิงพิชญาภา คงทน |
1. นายพุฒิภัทร เอี่ยมสุข 2. นางพิริยาภรณ์ ช้างอินทร์ 3. นางแสงเดือน วันทอง 4. นางสาวสุดารัตน์ บุญเกียน |
34 |
ศิลปะ-นาฏศิลป์ |
การแข่งขันการแสดงมายากล ม.1-ม.6 |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวกัญญารัตน์ เพ็งสวัสดิ์ 2. นางสาวแคทลิยา พิมพ์พา |
1. นายรังสรรค์ ทองห่อ 2. นางแสงเดือน วันทอง |
35 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 |
82.6 |
ทอง |
8 |
1. เด็กหญิงวรันชลี อุผา |
1. นางจีรวรรณ นิลนวล |
36 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.4-ม.6 |
80.2 |
ทอง |
5 |
1. นางสาววราภรณ์ วันเชียง |
1. นางศรีวรรณ แก้วทองดี |
37 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.4-ม.6 |
87 |
ทอง |
4 |
1. นางสาวกนกนิภา คล้ายกระจ่าง 2. นางสาวธัญรดา รุ่งเรือง 3. นางสาวมะลิวัลย์ เกิดไชย 4. นางสาวรัตนาวดี คำประกอบ 5. นางสาวลีลาวดี ศรีทับทิม |
1. นางศรีวรรณ แก้วทองดี 2. นางสาวประพิศ ศรีสมัคร |
38 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาจีน ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
6 |
1. เด็กหญิงชนิดาภา เย็นใจ 2. เด็กหญิงณัฐติกานต์ ศรีชะนะ |
1. นายธราธร สืบแสน 2. นางสาวประพิศ ศรีสมัคร |
39 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาจีน ม.4-ม.6 |
87.33 |
ทอง |
5 |
1. นางสาวนภัสสร บัวดี 2. นางสาวลักขณา มั่งจัตุรัส |
1. นายธราธร สืบแสน 2. นางสาวประพิศ ศรีสมัคร |
40 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การแข่งขันกิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (Youth Counselor: YC) ม.4-ม.6 |
87 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวทัศนีย์ โสมาบุตร 2. นางสาวพลอยพรรณ คำนนท์ 3. นางสาวมินตรา สุขแจ่ม 4. นางสาววรรณภรณ์ ร่องลึก 5. นางสาวสิรภัทร สุ่มน้อย |
1. นางกนกวรรณ เรือนทอง 2. นางสาวนภารัตน์ สีสะอาด |
41 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.4-ม.6 |
83.9 |
ทอง |
5 |
1. นางสาวธัญญกร พงษ์ธนาภัค 2. นายนภสินธุ์ พิลึก 3. นางสาวปาลิตา พรหมสา |
1. นางศรีวรรณ แก้วทองดี 2. นางสาวอริยา ดีนา |
42 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.4-ม.6 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นายธนาสินท์ มงคล 2. นางสาวสรัลพร นามสมบูรณ์ 3. นางสาวสิรภัทร สุ่มน้อย |
1. นางศรีวรรณ แก้วทองดี 2. นางสาวอริยา ดีนา |